Umaarufu wa Nairobi - Cybo

Viwanda

Usambazaji wa Biashara na Viwanda
 Manunuzi: 29.1%
 Huduma za Kitaalam: 8.8%
 Mikahawa: 8.8%
 urembo na spa: 7.6%
 Viwanda: 7.4%
 Chakula: 5.5%
 Nyingine: 32.8%
Maelezo ya ViwandaIdadi ya UanzishwajiUmri wa Wastani wa BiasharaWastani wa Google ratingBiashara kwa kila wakazi 1,000
Utengenezaji wa magari15564.10.4
Vipuri vya Magari9804.20.3
Wasusi23024.10.6
Za saluni27024.00.7
Elimu ya sekondari8144.10.2
Benki12904.00.3
Mashirika au makampuni yanayotoa mikopo36753.90.9
Uchumi mwingine20574.10.5
Maduka ya vyakula na makubwa24553.80.6
Majengo19224.10.5
Hoteli na motels9594.20.2
Mashirika ya Usafiri11054.20.3
Nyingine malazi15384.10.4
Ujenzi wa majengo10124.00.3
Uuzaji kijumla wa mashine10734.10.3
Afya na matibabu16944.00.4
Hospitali10353.90.3
Uanasheria8734.20.2
Udhibiti wa shirika14994.10.4
Makanisa15104.30.4
Baa, baa na Mikahawa22674.00.6
Kahawa migahawa10654.20.3
Duka za vifaa19814.20.5
Duka za vifaa vya elektroniki26414.10.7
Maduka ya dawa na maduka ya madawa ya kulevya13674.00.3
Maduka ya idara8664.10.2
Maduka ya nguo25144.10.6
Manunuzi mengineyo11764.10.3
Vifaa vya ofisi na maduka ya vifaa vya17274.10.4
Eneo la Nairobikm² 696
Idadi ya Watumilioni 3.9
Idadi ya Wanaume2001413 (51.1%)
Idadi ya Wanawake1911453 (48.9%)
Mabadiliko ya idadi ya watu kutoka 1975 hadi 2015 +398%
Mabadiliko ya idadi ya watu kutoka 2000 hadi 2015 +65.7%
Umri Wastani23.7
Umri Wastani wa Mwanaume25
Umri Wastani wa Mwanamke22.4
Simu Kiambishi20
MitaaCity Square, Embakasi, Highridge, Kilimani, Nairobi Central, Nairobi Central Business District, Nairobi South, Umoja
wakati wa KawaidaJumatano 21:21
Ukanda wa saaSaa za Afrika Mashariki
Hali ya hewa19.4°C mawingu
Latitudo na Longitudo-1.28333° / 36.81667°

Nairobi - Ramani

Idadi ya Nairobi

Miaka 1975 hadi 2015
Takwimu1975199020002015
Idadi ya Watu785671161626023611233912862
Uzani wa Idadi ya Watu1128 / km²2322 / km²3392 / km²5621 / km²
Sources: JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid

Mabadiliko ya idadi ya watu Nairobi kutoka 2000 hadi 2015

Kuongezeka kwa 65.7% kutoka 2000 hadi 2015
LocationBadilisha tangu 1975Badilisha tangu 1990Badilisha tangu 2000
Nairobi+398%+142.1%+65.7%
Nairobi (administrative region)+398%+142.1%+65.7%
Kenya+241.7%+96.8%+48.4%
Sources: JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid

Nairobi Umri wa kati

Umri wa Kati: miaka 23.7
LocationUmri WastaniUmri wa Kati (Kike)Umri wa Kati (Mwanaume)
Nairobimiaka 23.7miaka 22.4miaka 25
Nairobi (administrative region)miaka 23.7miaka 22.4miaka 25
Kenyamiaka 18miaka 18.4miaka 17.6
Sources: CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)

Mti wa Idadi ya wakazi wa Nairobi

Idadi ya Watu Kwa Umri na Jinsia
UmriMwanaumeMwanamkeJumla
Chini ya 5249586247712497298
5-9190416194309384725
10-14150567159433310001
15-19145093193104338197
20-24263516332609596125
25-29292760285134577895
30-34228018177127405146
35-39168014119288287302
40-4411143072208183639
45-498244451665134110
50-54521353130783442
55-59304811890749389
60-64189341280331738
65-699285721516501
70-745654540411058
75-79307932286308
80-84000
85 Pamoja000
Sources: CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)

Uzani wa Idadi ya Nairobi

Uzani wa Idadi ya Watu: 5621 / km²
LocationIdadi ya WatuAreaUzani wa Idadi ya Watu
Nairobimilioni 3.9km² 6965621 / km²
Nairobi (administrative region)milioni 3.9km² 696.65616 / km²
Kenyamilioni 45.8km² 582,723.178.6 / km²
Sources: JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid

Nairobi Kihistoria na Idadi ya Idadi ya Watu

Idadi ya watu waliokadiriwa kutoka 1740 hadi 2100
Sources:
1. JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid
2. CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)
3. [Kiunga] Klein Goldewijk, K., Beusen, A., Doelman, J., and Stehfest, E.: Anthropogenic land use estimates for the Holocene – HYDE 3.2, Earth Syst. Sci. Data, 9, 927–953, https://doi.org/10.5194/essd-9-927-2017, 2017.

Mitaa

Usambazaji wa biashara na ujirani katika Nairobi
 Nairobi Central: 12.8%
 City Square: 10.3%
 Kilimani: 5.7%
 Nyingine: 71.1%

Nambari za utambulizi za maeneo

Nambari za eneo la Asilimia zinazotumiwa na wafanyibiashara katika Nairobi
 Simu Kiambishi 20: 32.3%
 Simu Kiambishi 722: 12.8%
 Simu Kiambishi 721: 6.3%
 Simu Kiambishi 720: 5.2%
 Nyingine: 43.4%

Ugawaji wa biashara kwa bei ya Nairobi

 wastani: 48%
 inexpensive: 37.9%
 ghali: 13.2%
 ghali sana: 0.9%

Kielelezo cha Maendeleo ya Binadamu (HDI)

Faharisi ya takwimu ya kitisho cha kuishi, elimu, na mapato ya kila mtu.
Sources: [Link] Kummu, M., Taka, M. & Guillaume, J. Gridded global datasets for Gross Domestic Product and Human Development Index over 1990–2015. Sci Data 5, 180004 (2018) doi:10.1038/sdata.2018.4

Uzalishaji wa Nairobi CO2

Carbon Dioxide (CO2) Uzalishaji wa hewa kwa Capita huko Tonnes kwa mwaka
LocationUzalishaji wa CO2Uzalishaji wa CO2 kwa CapitaUzito wa uzalishaji wa CO2
Nairobitani mita 3,669,806tani mita 0.945,272 tani mita/km²
Nairobi (administrative region)tani mita 3,669,806tani mita 0.945,267 tani mita/km²
Kenyatani mita 27,341,523tani mita 0.646.9 tani mita/km²
Sources: [Kiunga] Moran, D., Kanemoto K; Jiborn, M., Wood, R., Többen, J., and Seto, K.C. (2018) Carbon footprints of 13,000 cities. Environmental Research Letters DOI: 10.1088/1748-9326/aac72a

Uzalishaji wa Nairobi CO2

Uzalishaji wa CO2 2013 (tani/mwaka)tani mita 3,669,806
Uzalishaji wa 2013 CO2 (tani/mwaka) kwa kila mtutani mita 0.94
Uzalishaji wa uzalishaji wa 2013 (tani/km²/mwaka)5,272 tani mita/km²

Hatari ya Hatari za Asili

Hatari ya jamaa kati ya 10
UkameKati (4)
MafurikoJuu (10)
Mtetemeko wa ardhiChini (2)
* Hatari, haswa juu ya mafuriko au maporomoko ya ardhi, inaweza kuwa sio kwa eneo lote.
Sources:
1. Dilley, M., R.S. Chen, U. Deichmann, A.L. Lerner-Lam, M. Arnold, J. Agwe, P. Buys, O. Kjekstad, B. Lyon, and G. Yetman. 2005. Natural Disaster Hotspots: A Global Risk Analysis. Washington, D.C.: World Bank. https://doi.org/10.1596/0-8213-5930-4.
2. Center for Hazards and Risk Research - CHRR - Columbia University, Center for International Earth Science Information Network - CIESIN - Columbia University, and International Research Institute for Climate and Society - IRI - Columbia University. 2005. Global Drought Hazard Frequency and Distribution. Palisades, NY: NASA Socioeconomic Data and Applications Center (SEDAC). https://doi.org/10.7927/H4VX0DFT.
3. Center for Hazards and Risk Research - CHRR - Columbia University, Center for International Earth Science Information Network - CIESIN - Columbia University. 2005. Global Flood Hazard Frequency and Distribution. Palisades, NY: NASA Socioeconomic Data and Applications Center (SEDAC). https://doi.org/10.7927/H4668B3D.
4. Center for Hazards and Risk Research - CHRR - Columbia University, Center for International Earth Science Information Network - CIESIN - Columbia University. 2005. Global Earthquake Hazard Distribution - Peak Ground Acceleration. Palisades, NY: NASA Socioeconomic Data and Applications Center (SEDAC). https://doi.org/10.7927/H4BZ63ZS.

Matetemeko ya Ardhi ya hivi karibuni

Uzito 3.0 na zaidi
TareheWakatiUkuuUmbaliUndaniLocationKiunga
05/04/197809:464.7km 42.4mita 25,000Kenyausgs.gov

Nairobi

Nairobi ni mji mkuu wa Kenya na vilevile mojawapo ya mikoa ya Kenya. Ni kati ya miji mikubwa ya Africa ukiwa na wakazi wapatao milioni 3. Kulingana na sensa ya 2009, Nairobi ina wakaaji 3,138,295 katika eneo la 696 km2 (269 sq mi). Pamoja na votongoji vyake, N..  ︎  Ukurasa wa Wikipedia wa Nairobi

Kuhusu Takwimu Zetu

Data kwenye ukurasa huu inakadiriwa kutumia idadi ya vifaa na rasilimali zinazopatikana hadharani. Imetolewa bila dhamana, na inaweza kuwa na uadilifu. Tumia kwa hatari yako mwenyewe. Tazama hapa kwa habari zaidi.