Umaarufu wa Dar es Salaam - Cybo

Viwanda

Usambazaji wa Biashara na Viwanda
 Manunuzi: 16.2%
 Huduma za Kitaalam: 10.6%
 Mikahawa: 10.5%
 Viwanda: 9.5%
 Elimu: 9%
 hoteli na kusafiri: 8.4%
 Dini: 5.3%
 Nyingine: 30.4%
Maelezo ya ViwandaIdadi ya UanzishwajiUmri wa Wastani wa BiasharaWastani wa Google ratingBiashara kwa kila wakazi 1,000
Vituo vya mafuta1073.80.1
Usimamizi wa umma1483.80.1
Elimu ya juu (vyuo na vyuo vikuu)1094.10.1
Elimu ya sekondari924.20.0
Benki1793.90.1
Mashirika au makampuni yanayotoa mikopo2123.80.1
Maduka ya vyakula na makubwa1053.90.1
Magorofa844.00.0
Majengo1144.10.1
Basi na gari za moshi983.70.0
Hoteli na motels2274.00.1
Nyingine malazi2994.00.1
Ujenzi wa majengo1004.00.0
Afya na matibabu1054.10.1
Hospitali1553.90.1
Udhibiti wa shirika1144.20.1
Makanisa1674.30.1
Misikiti784.40.0
Baa, baa na Mikahawa2623.90.1
Duka za vifaa vya elektroniki1553.90.1
Maduka ya dawa na maduka ya madawa ya kulevya1724.10.1
Maduka ya idara1314.10.1
Vifaa vya ofisi na maduka ya vifaa vya2554.10.1
Eneo la Dar es Salaamkm² 1,590.5
Idadi ya Watumilioni 2.0
Idadi ya Wanaume986399 (48.5%)
Idadi ya Wanawake1047168 (51.5%)
Mabadiliko ya idadi ya watu kutoka 1975 hadi 2015 +812.5%
Mabadiliko ya idadi ya watu kutoka 2000 hadi 2015 +120.8%
Umri Wastani23.2
Umri Wastani wa Mwanaume24
Umri Wastani wa Mwanamke22.5
Simu Kiambishi22
MitaaGerezani, Kariakoo, Kawe, Kivukoni, Masaki, Mchafukoge, Mikocheni, Oyster Bay, Ubungo, Upanga
wakati wa KawaidaJumatano 20:54
Ukanda wa saaSaa za Afrika Mashariki
Hali ya hewa23.9°C anga wazi
Latitudo na Longitudo-6.82349° / 39.26951°

Dar es Salaam - Ramani

Idadi ya Dar es Salaam

Miaka 1975 hadi 2015
Takwimu1975199020002015
Idadi ya Watu2228485352319208332033569
Uzani wa Idadi ya Watu140.1 / km²336.5 / km²579.0 / km²1278 / km²
Sources: JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid

Mabadiliko ya idadi ya watu Dar es Salaam kutoka 2000 hadi 2015

Kuongezeka kwa 120.8% kutoka 2000 hadi 2015
LocationBadilisha tangu 1975Badilisha tangu 1990Badilisha tangu 2000
Dar es Salaam+812.5%+279.9%+120.8%
Mkoa wa Dar es Salaam+1,073.9%+348.1%+145%
Tanzania+234.9%+110.2%+57.4%
Sources: JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid

Dar es Salaam Umri wa kati

Umri wa Kati: miaka 23.2
LocationUmri WastaniUmri wa Kati (Kike)Umri wa Kati (Mwanaume)
Dar es Salaammiaka 23.2miaka 22.5miaka 24
Mkoa wa Dar es Salaammiaka 22.8miaka 22.2miaka 23.5
Tanzaniamiaka 17.7miaka 18.2miaka 17.1
Sources: CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)

Mti wa Idadi ya wakazi wa Dar es Salaam

Idadi ya Watu Kwa Umri na Jinsia
UmriMwanaumeMwanamkeJumla
Chini ya 5119779118842238622
5-99651597186193702
10-148393694693178629
15-1995641136530232171
20-24120229150972271201
25-29116869129046245916
30-3410087599423200299
35-397872472053150777
40-445743647559104996
45-49369033552672430
50-54281182296751086
55-59186211529233914
60-64154191225427673
65-698395651814913
70-745790528711077
75-79315030186168
80-84000
85 Pamoja000
Sources: CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)

Uzani wa Idadi ya Dar es Salaam

Uzani wa Idadi ya Watu: 1278 / km²
LocationIdadi ya WatuAreaUzani wa Idadi ya Watu
Dar es Salaammilioni 2.0km² 1,590.51278 / km²
Mkoa wa Dar es Salaammilioni 5.6km² 1,632.63452 / km²
Tanzaniamilioni 53.2km² 940,193.656.6 / km²
Sources: JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid

Dar es Salaam Kihistoria na Idadi ya Idadi ya Watu

Idadi ya watu waliokadiriwa kutoka 1940 hadi 2100
Sources:
1. JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid
2. CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)
3. [Kiunga] Klein Goldewijk, K., Beusen, A., Doelman, J., and Stehfest, E.: Anthropogenic land use estimates for the Holocene – HYDE 3.2, Earth Syst. Sci. Data, 9, 927–953, https://doi.org/10.5194/essd-9-927-2017, 2017.

Nambari za utambulizi za maeneo

Nambari za eneo la Asilimia zinazotumiwa na wafanyibiashara katika Dar es Salaam
 Simu Kiambishi 22: 34.7%
 Simu Kiambishi 71: 18.1%
 Simu Kiambishi 78: 10.3%
 Simu Kiambishi 75: 10.3%
 Simu Kiambishi 65: 7.2%
 Simu Kiambishi 76: 7.1%
 Simu Kiambishi 68: 5.4%
 Nyingine: 6.9%

Ugawaji wa biashara kwa bei ya Dar es Salaam

 wastani: 48.2%
 inexpensive: 38.1%
 ghali: 12.9%
 ghali sana: 0.8%

Kielelezo cha Maendeleo ya Binadamu (HDI)

Faharisi ya takwimu ya kitisho cha kuishi, elimu, na mapato ya kila mtu.
Sources: [Link] Kummu, M., Taka, M. & Guillaume, J. Gridded global datasets for Gross Domestic Product and Human Development Index over 1990–2015. Sci Data 5, 180004 (2018) doi:10.1038/sdata.2018.4

Uzalishaji wa Dar es Salaam CO2

Carbon Dioxide (CO2) Uzalishaji wa hewa kwa Capita huko Tonnes kwa mwaka
LocationUzalishaji wa CO2Uzalishaji wa CO2 kwa CapitaUzito wa uzalishaji wa CO2
Dar es Salaamtani mita 667,484tani mita 0.33419.7 tani mita/km²
Mkoa wa Dar es Salaamtani mita 1,746,438tani mita 0.311,069 tani mita/km²
Tanzaniatani mita 13,721,720tani mita 0.2614.6 tani mita/km²
Sources: [Kiunga] Moran, D., Kanemoto K; Jiborn, M., Wood, R., Többen, J., and Seto, K.C. (2018) Carbon footprints of 13,000 cities. Environmental Research Letters DOI: 10.1088/1748-9326/aac72a

Uzalishaji wa Dar es Salaam CO2

Uzalishaji wa CO2 2013 (tani/mwaka)tani mita 667,484
Uzalishaji wa 2013 CO2 (tani/mwaka) kwa kila mtutani mita 0.33
Uzalishaji wa uzalishaji wa 2013 (tani/km²/mwaka)419.7 tani mita/km²

Hatari ya Hatari za Asili

Hatari ya jamaa kati ya 10
UkameChini (2)
MafurikoJuu (7)
* Hatari, haswa juu ya mafuriko au maporomoko ya ardhi, inaweza kuwa sio kwa eneo lote.
Sources:
1. Dilley, M., R.S. Chen, U. Deichmann, A.L. Lerner-Lam, M. Arnold, J. Agwe, P. Buys, O. Kjekstad, B. Lyon, and G. Yetman. 2005. Natural Disaster Hotspots: A Global Risk Analysis. Washington, D.C.: World Bank. https://doi.org/10.1596/0-8213-5930-4.
2. Center for Hazards and Risk Research - CHRR - Columbia University, Center for International Earth Science Information Network - CIESIN - Columbia University, and International Research Institute for Climate and Society - IRI - Columbia University. 2005. Global Drought Hazard Frequency and Distribution. Palisades, NY: NASA Socioeconomic Data and Applications Center (SEDAC). https://doi.org/10.7927/H4VX0DFT.
3. Center for Hazards and Risk Research - CHRR - Columbia University, Center for International Earth Science Information Network - CIESIN - Columbia University. 2005. Global Flood Hazard Frequency and Distribution. Palisades, NY: NASA Socioeconomic Data and Applications Center (SEDAC). https://doi.org/10.7927/H4668B3D.

Matetemeko ya Ardhi ya hivi karibuni

Uzito 3.0 na zaidi
TareheWakatiUkuuUmbaliUndaniLocationKiunga
08/09/201516:434.8km 70.1mita 10,00059km ESE of Vikindu, Tanzaniausgs.gov
23/05/201322:024.1km 83.2mita 14,60046km N of Kilindoni, Tanzaniausgs.gov
10/06/201101:284.8km 49.4mita 10,000Tanzaniausgs.gov
14/01/200521:135km 92.2mita 10,000Tanzaniausgs.gov
08/06/199719:384.4km 49.5mita 10,000Tanzaniausgs.gov
25/02/199212:104.5km 73mita 10,000Tanzaniausgs.gov

Dar es Salaam

Dar es Salaam ni jiji kubwa kuliko yote nchini Tanzania. Pia ni jina la Mkoa wa Dar es Salaam. mji mkuu wa kibiashara wa Tanzania wakati Dodoma ni makao makuu ya Tanzania tangu mwaka 1973. Mpango wa kuhamishia serikali mjini Dodoma bado unaendelea, japokuwa b..  ︎  Ukurasa wa Wikipedia wa Dar es Salaam

Kuhusu Takwimu Zetu

Data kwenye ukurasa huu inakadiriwa kutumia idadi ya vifaa na rasilimali zinazopatikana hadharani. Imetolewa bila dhamana, na inaweza kuwa na uadilifu. Tumia kwa hatari yako mwenyewe. Tazama hapa kwa habari zaidi.