Umaarufu wa Mombasa - Cybo

Viwanda

Usambazaji wa Biashara na Viwanda
 Manunuzi: 26.7%
 Chakula: 7.9%
 Elimu: 7.5%
 Viwanda: 7.2%
 Mikahawa: 7.2%
 urembo na spa: 7%
 Huduma za Kitaalam: 7%
 Dini: 5.1%
 Nyingine: 24.5%
Maelezo ya ViwandaIdadi ya UanzishwajiWastani wa Google ratingBiashara kwa kila wakazi 1,000
Utengenezaji wa magari3654.00.4
Vipuri vya Magari2484.20.3
Vituo vya mafuta1873.80.2
Vinyozi1453.90.2
Wasusi3673.90.4
Za saluni4224.50.5
Elimu ya sekondari1934.10.2
Preschools na kindergartens1554.10.2
Shule ya msingi ya msingi na3934.00.4
Benki2443.90.3
Mashirika au makampuni yanayotoa mikopo6663.90.8
Uchumi mwingine3524.00.4
Butchers1503.90.2
Maduka ya vyakula na makubwa8793.81.0
Magorofa2234.00.3
Majengo2583.90.3
Basi na gari za moshi1973.70.2
Hoteli na motels2134.10.2
Mashirika ya Usafiri1273.80.1
Nyingine malazi3434.10.4
Uuzaji kijumla wa mashine1434.00.2
Afya na matibabu4274.10.5
Hospitali1943.90.2
Makanisa3964.30.4
Misikiti1744.30.2
Baa, baa na Mikahawa2954.00.3
Kahawa migahawa1944.00.2
Duka za vifaa3604.30.4
Duka za vifaa vya elektroniki2894.20.3
Maduka ya dawa na maduka ya madawa ya kulevya2924.00.3
Maduka ya nguo3484.00.4
Manunuzi mengineyo2334.00.3
Eneo la Mombasakm² 294.7
Idadi ya Watu880119
Idadi ya Wanaume455652 (51.8%)
Idadi ya Wanawake424469 (48.2%)
Mabadiliko ya idadi ya watu kutoka 1975 hadi 2015 +254.4%
Mabadiliko ya idadi ya watu kutoka 2000 hadi 2015 +44.3%
Umri Wastani22.9
Umri Wastani wa Mwanaume24.1
Umri Wastani wa Mwanamke21.7
Simu Kiambishi41
MitaaBamburi, Kikowani, Kinyozi, Kisauni, Kongowea, Makadara, Moja, Mvumoni, Ngomani, Tangana, Tayari
wakati wa KawaidaJumatano 20:06
Ukanda wa saaSaa za Afrika Mashariki
Hali ya hewa24.3°C mvua kidogo
Latitudo na Longitudo-4.05466° / 39.66359°

Mombasa - Ramani

Idadi ya Mombasa

Miaka 1975 hadi 2015
Takwimu1975199020002015
Idadi ya Watu248370448780609814880119
Uzani wa Idadi ya Watu842.8 / km²1522 / km²2069 / km²2986 / km²
Sources: JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid

Mabadiliko ya idadi ya watu Mombasa kutoka 2000 hadi 2015

Kuongezeka kwa 44.3% kutoka 2000 hadi 2015
LocationBadilisha tangu 1975Badilisha tangu 1990Badilisha tangu 2000
Mombasa+254.4%+96.1%+44.3%
Coast+254.8%+98%+46.3%
Kenya+241.7%+96.8%+48.4%
Sources: JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid

Mombasa Umri wa kati

Umri wa Kati: miaka 22.9
LocationUmri WastaniUmri wa Kati (Kike)Umri wa Kati (Mwanaume)
Mombasamiaka 22.9miaka 21.7miaka 24.1
Coastmiaka 18.6miaka 18.7miaka 18.4
Kenyamiaka 18miaka 18.4miaka 17.6
Sources: CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)

Mti wa Idadi ya wakazi wa Mombasa

Idadi ya Watu Kwa Umri na Jinsia
UmriMwanaumeMwanamkeJumla
Chini ya 56011658729118846
5-9468664703793904
10-14385613996978530
15-19381344428582419
20-245330564788118094
25-295920156675115877
30-34485713685885429
35-39374092561563025
40-44244431559740040
45-49182871171930006
50-5412196817620373
55-597684519412879
60-64493040849014
65-69273625245261
70-74203820434082
75-79117411762350
80-84000
85 Pamoja000
Sources: CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)

Uzani wa Idadi ya Mombasa

Uzani wa Idadi ya Watu: 2986 / km²
LocationIdadi ya WatuAreaUzani wa Idadi ya Watu
Mombasa880119km² 294.72986 / km²
Coastmilioni 3.7km² 83,025.944.8 / km²
Kenyamilioni 45.8km² 582,723.178.6 / km²
Sources: JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid

Mombasa Kihistoria na Idadi ya Idadi ya Watu

Idadi ya watu waliokadiriwa kutoka 1900 hadi 2100
Sources:
1. JRC (European Commission's Joint Research Centre) work on the GHS built-up grid
2. CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)
3. [Kiunga] Klein Goldewijk, K., Beusen, A., Doelman, J., and Stehfest, E.: Anthropogenic land use estimates for the Holocene – HYDE 3.2, Earth Syst. Sci. Data, 9, 927–953, https://doi.org/10.5194/essd-9-927-2017, 2017.

Nambari za utambulizi za maeneo

Nambari za eneo la Asilimia zinazotumiwa na wafanyibiashara katika Mombasa
 Simu Kiambishi 722: 12.5%
 Simu Kiambishi 41: 10.2%
 Simu Kiambishi 20: 8.8%
 Simu Kiambishi 721: 6.1%
 Nyingine: 62.4%

Ugawaji wa biashara kwa bei ya Mombasa

 wastani: 44.3%
 inexpensive: 39.1%
 ghali: 16.4%
 ghali sana: 0.2%

Kielelezo cha Maendeleo ya Binadamu (HDI)

Faharisi ya takwimu ya kitisho cha kuishi, elimu, na mapato ya kila mtu.
Sources: [Link] Kummu, M., Taka, M. & Guillaume, J. Gridded global datasets for Gross Domestic Product and Human Development Index over 1990–2015. Sci Data 5, 180004 (2018) doi:10.1038/sdata.2018.4

Uzalishaji wa Mombasa CO2

Carbon Dioxide (CO2) Uzalishaji wa hewa kwa Capita huko Tonnes kwa mwaka
LocationUzalishaji wa CO2Uzalishaji wa CO2 kwa CapitaUzito wa uzalishaji wa CO2
Mombasatani mita 692,107tani mita 0.792,348 tani mita/km²
Coasttani mita 2,235,507tani mita 0.626.9 tani mita/km²
Kenyatani mita 27,341,523tani mita 0.646.9 tani mita/km²
Sources: [Kiunga] Moran, D., Kanemoto K; Jiborn, M., Wood, R., Többen, J., and Seto, K.C. (2018) Carbon footprints of 13,000 cities. Environmental Research Letters DOI: 10.1088/1748-9326/aac72a

Uzalishaji wa Mombasa CO2

Uzalishaji wa CO2 2013 (tani/mwaka)tani mita 692,107
Uzalishaji wa 2013 CO2 (tani/mwaka) kwa kila mtutani mita 0.79
Uzalishaji wa uzalishaji wa 2013 (tani/km²/mwaka)2,348 tani mita/km²

Hatari ya Hatari za Asili

Hatari ya jamaa kati ya 10
UkameChini (2)
MafurikoJuu (8)
* Hatari, haswa juu ya mafuriko au maporomoko ya ardhi, inaweza kuwa sio kwa eneo lote.
Sources:
1. Dilley, M., R.S. Chen, U. Deichmann, A.L. Lerner-Lam, M. Arnold, J. Agwe, P. Buys, O. Kjekstad, B. Lyon, and G. Yetman. 2005. Natural Disaster Hotspots: A Global Risk Analysis. Washington, D.C.: World Bank. https://doi.org/10.1596/0-8213-5930-4.
2. Center for Hazards and Risk Research - CHRR - Columbia University, Center for International Earth Science Information Network - CIESIN - Columbia University. 2005. Global Flood Hazard Frequency and Distribution. Palisades, NY: NASA Socioeconomic Data and Applications Center (SEDAC). https://doi.org/10.7927/H4668B3D.
3. Center for Hazards and Risk Research - CHRR - Columbia University, Center for International Earth Science Information Network - CIESIN - Columbia University, and International Research Institute for Climate and Society - IRI - Columbia University. 2005. Global Drought Hazard Frequency and Distribution. Palisades, NY: NASA Socioeconomic Data and Applications Center (SEDAC). https://doi.org/10.7927/H4VX0DFT.

Matetemeko ya Ardhi ya hivi karibuni

Uzito 3.0 na zaidi
TareheWakatiUkuuUmbaliUndaniLocationKiunga
14/02/200807:314.5km 91.9mita 10,000Kenyausgs.gov
23/12/200704:564.9km 45.6mita 10,000Kenyausgs.gov
17/06/200614:534.2km 11.3mita 10,000Kenyausgs.gov
27/02/199504:224.9km 26.6mita 33,000Kenyausgs.gov
13/03/199015:055.5km 29.8mita 10,000Kenyausgs.gov

Mombasa

Mombasa ni mji mkubwa wa pili wa Kenya mwenye bandari muhimu zaidi ya Afrika Mashariki. Iko kwenye mwambao wa Bahari Arabu. Kuna wakazi zaidi ya milioni moja kwenye kisiwa cha Mombasa pamoja na sehemu zake barani. ni kitovu cha utalii wa pwani la Kenya. Watal..  ︎  Ukurasa wa Wikipedia wa Mombasa

Kuhusu Takwimu Zetu

Data kwenye ukurasa huu inakadiriwa kutumia idadi ya vifaa na rasilimali zinazopatikana hadharani. Imetolewa bila dhamana, na inaweza kuwa na uadilifu. Tumia kwa hatari yako mwenyewe. Tazama hapa kwa habari zaidi.